Sharhi

Ko kun san al’adar Sarakunan Kano idan su ka ziyarci hubbaren Shehu Mujaddadi?

A yau mai martaba Sarkin Kano da mai martaba Sarkin Bichi su ka kai ziyara ga hubbaren Shehu Mujaddadi Shieyk Uthman Bin Fodio(Rahimahullah). Maƙasudin sa...

Wanne hukuncin ne ya dace da Ibrahim Magu?

Tsohon shugaban hukumar EFCC da ke yaki da masu yi wa tattalin arzikin Najeriya zagon kasa wanda aka dakatar, Ibrahim Magu, ya musanta zarge-zargen...

Ra’ayi: Dole sai an yi yaƙi da abubuwa biyu idan ana son gyaran tarbiyya

Akwai abubuwa da yawa da ke damuna amma akwai guda biyu da suke taka rawar gani wajen ɓata tarbiyya yara mata da matan gabaki...

Ma’anar Ɗan Jarida Da Abubuwan Da Su Ka Zama Wajibi Ga Duk Wani Ɗan Jarida Ya Kiyaye A Cikin Aikinsa 

DAGA Bashir Abdullahi El-bash -Yau Ce Ranar Ƴan Jarida Ta Duniya, Albarkacin Wannan Rana, Na Fito Muku Da Muhimman Abubuwa Da Su Ka Shafi Ɗan...

Must Read

Zaura’s return to APC scared the living daylights out of others

By Shariff Aminu Ahlan I can say unequivocally here and now without any doubt or sentiment attached that the coming of A.A. Zaura to APC,...

Fitattun Ƴan Nageriya Waɗanda Su Ka Mutu A Shekarar 2020

DAGA Bashir Abdullahi El-bash Shekarar 2020 ta kasance shekara mai cike da masifu da bala'o'i da munanan ƙaddarori da jarrabawa ta hanyoyi daban-daban a Nageriya...

Jam’iyyar APC Ta Kama Da Wuta A Jihar Kano

DAGA Bashir Abdullahi El-bash Wutar rikicin siyasar cikin gida da ta kunno kai a tsakanin Shugaban jam'iyyar APC reshen Jihar Kano Alhaji Abdullahi Abbas Ɗan...

Gasar ƙalubalen wacce ta jawo hankali matuƙa a sabbin kafafen sadarwa na zamani

Uwar Gidan Gwamnan Jihar Kaduna Ta Shirya Gasa Akan Yaƙi Da Matsalar Fyaɗe Da Cin Zarafin Ƴaƴa Mata Da Yara A daidai lokacin da aka...